ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਚਿਦੰਬਰਮ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਖਿਲਾਫ ਪਟੀਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰੇਗੀ

ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਪੀ ਚਿਦੰਬਰਮ ਦੀਆਂ ਪਟੀਸ਼ਨਾਂ ‘ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਚਿਦੰਬਰਮ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਦੋ ਪਟੀਸ਼ਨਾਂ ਹਨ, ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਬਹਿਸ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ? ਕਪਿਲ ਸਿੱਬਲ ਨੇ ਚਿਦਾਂਬਰਮ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਬਹਿਸ ਕਰਾਂਗੇ। ਇਸ ‘ਤੇ ਸੀ ਬੀ ਆਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਿਦੰਬਰਮ ਅਜੇ ਵੀ ਹਿਰਾਸਤ‘ ਚ ਹਨ, ਪਟੀਸ਼ਨ ਕਿਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਟਿਕੀ। ਸਿੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਚਾਰ ਵਜੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ, ਅਸੀਂ ਤੁਰੰਤ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਸੀਜੇਆਈ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ। ਅਸੀਂ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਪਟੀਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਖਿੱਚਿਆ ਗਿਆ. ਸੀਜੇਆਈ ਨੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਸਲਾਹਕਾਰ ਬਣਨ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਪਟੀਸ਼ਨ ਸਵੇਰੇ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਗਈ. ਅਸੀਂ ਸਵੇਰੇ, ਦੋ ਵਜੇ ਮੈਂਟਰਨਿੰਗ ਕੀਤੀ. ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਚਿਦੰਬਰਮ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਚਾਰ ਵਜੇ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ. ਮੈਨੂੰ ਸੁਣਵਾਈ ਦਾ ਮੌਲਿਕ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ. ਮੈਨੂੰ ਜੀਉਣ ਦਾ ​​ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ, ਸਾਡੇ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ. ਚਿਦੰਬਰਮ ਦੀ ਤਰਫੋਂ, ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਅਸੀਂ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਆਏ ਸੀ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਚਿਦਾਂਬਰਮ ਪੁਲਿਸ ਰਿਮਾਂਡ ‘ਤੇ ਕਿੰਨਾ ਸਮਾਂ ਰਿਹਾ, ਫਿਰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਸੀਬੀਆਈ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਤੱਕ ਰਿਮਾਂਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਟੀਸ਼ਨ ਪ੍ਰਭਾਵਹੀਣ ਹੋ ​​ਗਈ ਹੈ। ਸੀਬੀਆਈ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਤੱਕ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸੁਣਾਂਗੇ. ਸਿੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸੀਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਅਦਾਲਤ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਉਸਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰੇਗੀ।

About Sanjhi Soch 324 Articles
Sanjhi Soch gives you daily dose of Genuine news. Sanjhi soch is an worldwide newspaper trusted by millions.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*