ਰਾਹੁਲ-ਸੋਨੀਆ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਸਵਾਮੀ ‘ਤੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਤਿੱਖੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ

ਆਈਐਨਐਕਸ ਮੀਡੀਆ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਾਸੇ, ਸਾਬਕਾ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਪੀ. ਚਿਦੰਬਰਮ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸੀਬੀਆਈ ਦੀ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਇਸ ਕੇਸ ਦੇ ਵਿੱਚ, ਹੁਣ ਕਾਂਗਰਸ ਲਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਚੁਣੌਤੀ ਖੜੀ ਹੈ। ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਰੂਜ਼ ਐਵੀਨਿ. ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਰਲਡ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੁਣਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਅੰਤਰਿਮ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ, ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਸਮੇਤ ਕਈ ਵੱਡੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਲਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਪਟੀਸ਼ਨ ਰਾਜ ਸਭਾ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਦੁਆਰਾ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ, ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ।

ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਅਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਵਕੀਲ ਆਰ.ਕੇ. ਐੱਸ. ਚੀਮਾ ਅਤੇ ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਦਰਮਿਆਨ ਤਿੱਖੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਸਨ। ਕੋਰਟ ਪ੍ਰਸ਼ਨ – ਜਵਾਬ ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ …

ਵਕੀਲ ਆਰ ਐਸ ਚੀਮਾ: ਤੁਸੀਂ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਰਲਡ ਬਾਰੇ ਕਦੋਂ ਸਿੱਖਿਆ?

ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ – ਅਖਬਾਰਾਂ ਤੋਂ

ਵਕੀਲ ਆਰ ਐਸ ਚੀਮਾ: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਲੇਖ ਡਾ downloadਨਲੋਡ ਕੀਤਾ ਹੈ?

ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ- ਜੀ

ਵਕੀਲ ਆਰ ਐਸ ਚੀਮਾ: ਕੀ ਇਹ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿਚ ਲੇਖ ਨਹੀਂ ਪੜ੍ਹਿਆ?

ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ- ਜੀ

ਵਕੀਲ ਆਰ ਐਸ ਚੀਮਾ: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿਚ ਲੇਖ ਦੇ ਉਹੀ ਹਿੱਸੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਹਤ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਈ, ਪੂਰੇ ਲੇਖ ਦੀ ਨਹੀਂ?

ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ- ਨਹੀਂ, ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿਚ ਪੂਰੇ ਲੇਖ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ.

ਵਕੀਲ ਆਰ ਐਸ ਚੀਮਾ ਨੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਲੇਖ ਦਾ ਕੁਝ ਹਿੱਸਾ ਪੜ੍ਹਿਆ। ਉਸਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਲੇਖ ਦਾ ਕੋਈ ਹਿੱਸਾ ਸੰਪਾਦਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ?

ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ – ਮੈਂ ਜੋ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਮੈਂ ਸੰਪਾਦਿਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ. ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਕੁਝ ਵੀ ਲੁਕਿਆ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਰਲਡ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨ 1 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2008 ਨੂੰ ਅਰੰਭ ਹੋਇਆ, ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ 7 ਅਪ੍ਰੈਲ 2016 ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ.

ਵਕੀਲ ਆਰ ਐਸ ਚੀਮਾ: ਕੀ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਰਲਡ ਦੀ ਪਬਲੀਕੇਸ਼ਨ ਟੈਂਪਰੀ ਰੁਕ ਗਈ?

ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ: ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਰਲਡ 8 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਟੈਂਪੇਰੀ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਲਿਖਿਆ.

ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਰਲਡ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਰੂਸ ਐਵੇਨਿ. ਕੋਰਟ ਵਿਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਵਕੀਲ ਆਰ.ਐੱਸ. ਚੀਮਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਨੂੰ 1 ਦਰਜਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਪੁੱਛੇ ਗਏ ਸਨ।

ਸੁਣਵਾਈ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ

ਅੱਜ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਵਕੀਲ ਨੇ ਸੁਬਰਾਮਣੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ। ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਸੁਣਵਾਈ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੋਣੀ ਸੀ, ਪਰ 5 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਸਵਾਮੀ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਸੰਸਦ ਦਾ ਸੈਸ਼ਨ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਵਕੀਲ ਆਰ.ਐੱਸ. ਚੀਮਾ ਵੱਲੋਂ ਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਸਵਾਮੀ ਲਈ 18 ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

About Sanjhi Soch 381 Articles
Sanjhi Soch gives you daily dose of Genuine news. Sanjhi soch is an worldwide newspaper trusted by millions.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*