ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ: ਚੀਨ ਨੇ ਸਾੜ ਦਿੱਤੀਆਂ 1000 ਲਾਸ਼ਾਂ, ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਤਸਵੀਰ

ਚੀਨ ਦੇ ਵੁਹਾਨ ਸ਼ਹਿਰ ਦਾ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਚਿੱਤਰ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਸਲਫਰ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਹੈ।ਵੁਹਾਨ ਚੀਨ ਦਾ ਉਹ ਸ਼ਹਿਰ ਹੈ ਜਿਥੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਰੀਜ਼ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਚਿੱਤਰ ਤੋਂ ਪਤਾ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵੁਹਾਨ ਦੇ ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਸਲਫਰ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਘਣ ਮੀਟਰ ਤੇ 1350 ਮਾਈਕਰੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ. ਯੂਕੇ ਵਿੱਚ, 500 µg / m3 ਦਾ ਲੇਬਲ ਬਹੁਤ ਖਤਰਨਾਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਸਲਫਰ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਚੀਨ ਦੇ ਹੋਰ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਬੀਜਿੰਗ ਅਤੇ ਸ਼ੰਘਾਈ ਵਿਚ ਵੀ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਹੈ।ਲਾਸ਼ਾਂ ਸਾੜਨ ਵੇਲੇ ਸਲਫਰ ਡਾਈਆਕਸਾਈਡ ਗੈਸ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਅਨੁਮਾਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਕੱਲੇ ਵੁਹਾਨ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਸੜ ਚੁੱਕੇ ਹਨ. ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਵੁਹਾਨ ਸ਼ਹਿਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਲਗਭਗ 10 ਲੱਖ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਤੈਨਵਾਲ ਦੇ ਮੀਡੀਆ ਨੇ ਚੀਨ ਦੇ ਮਾਰੂ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਾਰੇ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਚੀਨ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਕੰਪਨੀ ਟੇਨਸੈਂਟ ਦਾ ਇੱਕ ਡਾਟਾ ਲੀਕ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਅੰਕੜੇ ਕਾਫ਼ੀ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਨ। ਟੈਨਸੇਂਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹੁਣ ਤੱਕ 24 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਹੈ। ਜਦੋਂਕਿ ਚੀਨ ਇਹ ਅੰਕੜਾ ਸਿਰਫ ਇਕ ਹਜ਼ਾਰ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ।